Chúng tôi mong muốn hiển thị cho bạn thông tin sản phẩm chính xác. Nội dung, các nhà sản xuất và những gì cung cấp bạn thấy ở đây và chúng tôi chưa xác minh điều đó. Từ chối trách nhiệm

Thành phần

  • Acetylcystein: 100mg
  • Tá dược vừa đủ

Công dụng (Chỉ định)

  • Điều trị các rối loạn về tiết dịch của niêm mạc đường hô hấp trong các bệnh viêm phế quản, viêm khí phế quản, viêm phế quản cấp và mãn tính, viêm mũi, viêm thanh quản, viêm xoang, viêm tai giữa tiết dịch.

Liều lượng

  • Trẻ em từ 2-6 tuổi: 2 gói × 2 lần/ngày hoặc 1 gói x 3 lần/ngày.
  • Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc.

Chống chỉ định

  • Mẫn cảm với Acetylcystein.
  • Chống chỉ định đối với trẻ em dưới 2 tuổi.

Tác dụng phụ

  • Hiếm gặp: rối loạn tiêu hoá (đau dạ dày, buồn nôn, tiêu chảy).
  • Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Tương tác thuốc

  • Việc kết hợp thuốc điều hòa chất nhầy và các thuốc chống ho hoặc làm khô dịch tiết đàm là không hợp lý.

Lưu ý và thận trọng

  • Thận trọng khi dùng cho phụ nữ mang thai, bệnh nhân bị loét dạ dày – tá tràng, bị hen suyễn.

Bảo quản

  • Nơi khô thoáng, tránh ánh nắng trực tiếp
  • Để xa tầm tay trẻ em
Xem thêm
Thuốc bột DHG Mitux E 24 gói

Dược sĩ Đại học
Nguyễn Thị Hồng Ân

Đã duyệt nội dung

Tốt nghiệp Khoa Dược trường Đại Học Cần Thơ. Có nhiều năm kinh nghiệm công tác trong lĩnh vực Dược phẩm. Hiện đang là Dược sĩ tại Nhà thuốc Para Pharmacy