Chúng tôi mong muốn hiển thị cho bạn thông tin sản phẩm chính xác. Nội dung, các nhà sản xuất và những gì cung cấp bạn thấy ở đây và chúng tôi chưa xác minh điều đó. Từ chối trách nhiệm

Thành phần

  • Hoạt chất: Paracetamol: 250mg
  • Tá dược vừa đủ: 1 viên

Công dụng (Chỉ định)

  • Paracetamol giảm đau nhanh các triệu chứng sốt, đau nhức và khó chịu như nhức đầu, đau tai, đau răng, đau nhức do cảm cúm.

Liều lượng

  • MEXCOLD 250 phù hợp cho trẻ em từ 14-50 kg (tương ứng từ 2-12 tuổi).
  • Liều tối đa: 60 mg/kg/ngày, chia thành 4-6 liều; tương ứng với 15 mg/kg mỗi 6 giờ hoặc 10 mg/kg mỗi 4 giờ.
  • Không được dùng paracetamol để tự điều trị giảm đau quá 5 ngày ở trẻ em, trừ khi có sự hướng dẫn của bác sĩ điều trị.
  • Không dùng paracetamol ở trẻ em để tự điều trị sốt cao (trên 39,5°C), sốt kéo dài trên 3 ngày, hoặc sốt tái phát, trừ khi có sự hướng dẫn của bác sĩ điều trị.
  • Để giảm thiểu nguy cơ quá liều, trẻ em không nên dùng quá 5 lần/24h, trừ khi do bác sĩ chỉ định.

Không sử dụng trong trường hợp (Chống chỉ định)

  • Quá mẫn với Acetaminophen.
  • Trường hợp thiểu năng tế bào gan.

Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ)

  • Viêm tụy, ban da, ban đỏ, mày đay, và phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng có xẩy ra

Tương tác thuốc

  • Tránh uống rượu khi dùng thuốc.

Lưu ý và thận trọng

  • Trường hợp suy thận trầm trọng, khoảng cách giữa các lần dùng thuốc phải lâu hơn

Bảo quản

  • Bảo quản nơi khô thoáng, tránh ánh nắng trực tiếp và nhiệt độ cao
  • Để xa tầm tay trẻ em
Xem thêm
Thuốc giảm đau – hạ sốt IMP Mexcold 250 25 gói

Dược sĩ Đại học
Nguyễn Thị Hồng Ân

Đã duyệt nội dung

Tốt nghiệp Khoa Dược trường Đại Học Cần Thơ. Có nhiều năm kinh nghiệm công tác trong lĩnh vực Dược phẩm. Hiện đang là Dược sĩ tại Nhà thuốc Para Pharmacy