Chúng tôi mong muốn hiển thị cho bạn thông tin sản phẩm chính xác. Nội dung, các nhà sản xuất và những gì cung cấp bạn thấy ở đây và chúng tôi chưa xác minh điều đó. Từ chối trách nhiệm

Thành phần

  • Hoạt chất: Paracetamol: 650mg
  • tá dược vừa đủ: 1 viên

Công dụng (Chỉ định)

  • Hạ sốt, giảm đau cho trẻ trong các trường hợp: Cảm, cúm, sốt xuất huyết, nhiễm khuẩn, nhiễm siêu vi, mọc răng, sau khi tiêm chủng, sau phẫu thuật,…

Liều lượng

  • Uống nguyên viên.
  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 1-2 viên x 3-4 lần/ngày.
  • Không quá 8 viên/ngày.

Không sử dụng trong trường hợp (Chống chỉ định)

  • Mẫn cảm với Paracetamol hoặc bất kì thành phần nào của thuốc,
  • Người bị suy tế bào gan.
  • Người thiếu máu nhiều lần, có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.
  • Người thiếu hụt men G6PD.

Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ)

  • Ban da và những phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng xảy ra. Thường là ban đỏ hoặc mày đay, nhưng đôi khi nặng hơn và có thể kèm theo sốt do thuốc và thương tổn niêm mạc. Người bệnh mẫn cảm với salicylat hiếm mẫn cảm với paracetamol và những thuốc có liên quan. Trong một số ít trường hợp riêng lẻ, paracetamol đã gây giảm bạch cầu trungtính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu.
  • Ít gặp: ban da, buồn nôn, nôn, loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu), thiếu máu, bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.
  • Hiếm gặp: phản ứng quá mẫn.

Tương tác thuốc

  • Tránh uống rượu khi dùng thuốc, không dùng chung với các thuốc khác có chứa Paracetamol.

Lưu ý và thận trọng

  • Để tránh tình trạng quá liều Paracetamol, cần chú ý các thành phần của thuốc sử dụng kèm theo không chứa Paracetamol.
  • Phụ nữ có thai và cho con bú: Chỉ sử dụng khi thật sự cần thiết

Bảo quản

  • Nơi khô thoáng, tránh ánh nắng trực tiếp và nhiệt độ cao
  • Để xa tầm tay trẻ em
Xem thêm