Chúng tôi mong muốn hiển thị cho bạn thông tin sản phẩm chính xác. Nội dung, các nhà sản xuất và những gì cung cấp bạn thấy ở đây và chúng tôi chưa xác minh điều đó. Từ chối trách nhiệm

Thành phần

  • Hoạt chất: Paracetamol: 500mg
  • Tá dược vừa đủ: 1 viên

Công dụng (Chỉ định)

  • Giảm đau tạm thời trong các trường hợp đau nhẹ và vừa. Thuốc có hiệu quả nhất với cơn đau cường độ thấp, có nguồn gốc không phải nội tạng.
  • Giảm thân nhiệt ở bệnh nhân bị sốt.

Liều lượng

  • Hàm lượng paracetamol chứa trong viên nang cứng 500mg không thích hợp sử dụng cho trẻ em dưới 11 tuổi.
  • Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: Uống 1 viên/lần, 3-4 lần/ngày, hoặc cứ 4-6 giờ một lần khi cần thiết. Không uống quá 8 viên trong 24 giờ.

Không sử dụng trong trường hợp (Chống chỉ định)

  • Mẫn cảm với Paracetamol hay bất kì thành phần nào của thuốc
  • Người bệnh thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenasse.
  • Bệnh nhân mắc bệnh gan, thận
  • Trẻ em dưới 11 tuổi

Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ)

  • Ban da và những phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng xảy ra, thường là ban đỏ hoặc mày đay, nhưng đôi khi nặng hơn và có thể kèm theo sốt do thuốc và thương tổn niêm mạc. Người bệnh mẫn cảm với salicylat hiếm mẫn cảm với paracetamol và những thuốc có liên quan. Trong một số ít trường hợp riêng lẻ, paracetamol đã gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu.
  • Ít gặp: ban da, buồn nôn, nôn, loạn tạo máu, thiếu máu, bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.
  • Hiếm gặp: phản ứng quá mẫn.

Tương tác thuốc

  • Chưa có thông tin

Lưu ý và thận trọng

  • Thận trọng khi dùng thuốc kéo dài, nhất là trong những trường hợp bệnh nhân bị suy thận hay suy gan, dùng quá liều tối đa được khuyến cáo.

Bảo quản

  • Bảo quản nơi khô thoáng, tránh ánh nắng trực tiếp và nhiệt độ cao
  • Để xa tầm tay trẻ em
Xem thêm
Thuốc giảm đau – hạ sốt IMP Mexcold Imex 500 100 viên

Dược sĩ Đại học
Nguyễn Thị Hồng Ân

Đã duyệt nội dung

Tốt nghiệp Khoa Dược trường Đại Học Cần Thơ. Có nhiều năm kinh nghiệm công tác trong lĩnh vực Dược phẩm. Hiện đang là Dược sĩ tại Nhà thuốc Para Pharmacy