Thuốc giảm đau hạ sốt PMP I-Pain Forte được chỉ định điều trị
- Giảm đau, kháng viêm trong các trường hợp: đau đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau cơ, bong gân, viêm xương khớp, viêm khớp dạng thấp, viêm dính khớp cột sống.
- Hạ sốt.
Thành phần
- Ibuprofen 600mg.
Công dụng (Chỉ định)
- Giảm đau, kháng viêm trong các trường hợp: đau đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau cơ, bong gân, viêm xương khớp, viêm khớp dạng thấp, viêm dính khớp cột sống.
- Hạ sốt.
Liều dùng
Cách dùng:
- Thuốc dùng đường uống.
Liều dùng:
Người lớn:
- Giảm đau: 2 – 3 viên/ngày. Nếu cần, có thể tăng liều tối đa 4 viên/ngày.
- Hạ sốt: 1 viên/lần. Tối đa 2 viên/ngày.
Trẻ em:
- Liều thông thường: 20 – 30 mg/kg/ngày.
- Tối đa 40 mg/kg/ngày.
Không sử dụng trong trường hợp sau (Chống chỉ định)
- Mẫn cảm với Ibuprofen và các chất tương tự.
- Loét dạ dày – tá tràng đang tiến triển.
- Suy tế bào gan nặng, suy thận nặng.
- Trẻ em dưới 7kg.
- Phụ nữ mang thai trong 3 tháng đầu và 3 tháng cuối của thai kỳ.
- Phụ nữ cho con bú.
Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ)
- Thường gặp: Sốt, mỏi mệt, chướng bụng, buồn nôn và nôn, nhức đầu, hoa mắt, chóng mặt, buồn nôn, mẩn ngứa.
- Ít gặp: Viêm mũi, nổi mày đay, đau bụng, chảy máu dạ dày, loét dạ dày, lơ mơ, mất ngủ, ù tai, rối loạn thị giác, thính lực giảm.
Tương tác với các thuốc khác
- Tương tác thuốc có thể làm giảm hiệu quả của thuốc hoặc gia tăng nguy cơ mắc các tác dụng phụ.
- Vì vậy, bạn cần tham khảo ý kiến của dược sĩ, bác sĩ khi muốn dùng đồng thời sản phẩm này với các loại thuốc khác.
Lưu ý khi sử dụng (Cảnh báo và thận trọng)
- Thận trọng khi dùng thuốc cho người cao tuổi.
- Thuốc có thể gây rối loạn thị giác, nhìn mờ. Tác dụng này sẽ hết khi ngừng thuốc.
- Thuốc ức chế kết tụ tiểu cầu nên có thể làm cho thời gian chảy máu kéo dài.
- Thận trọng khi dùng thuốc ở bệnh nhân tiền sử loét dạ dày, tá tràng, xuất huyết tiêu hoá.
Phụ nữ mang thai và cho con bú:
- Không nên dùng thuốc.
Người lái xe và vận hành máy móc:
- Thuốc không gây ảnh hưởng.
Khách hàng nói gì về sản phẩm
Chưa có đánh giá nào.