Chúng tôi mong muốn hiển thị cho bạn thông tin sản phẩm chính xác. Nội dung, các nhà sản xuất và những gì cung cấp bạn thấy ở đây và chúng tôi chưa xác minh điều đó. Từ chối trách nhiệm

Thành phần

Hoạt chất:

  • Paracetamol 500mg
  • Loratadin 5mg
  • Dextromethorphan hydrobromid 15mg

Tá dược vừa đủ 1 viên

Công dụng (Chỉ định)

  • Giảm đau hạ sốt trong các chứng cảm lạnh, đau nhức cơ thể, ho, sổ mũi, ớn lạnh.
  • Điều trị các triệu chứng cảm cúm: sốt, ho, nhức đầu, đau nhức bắp thịt, xương khớp, nghẹt mũi, chảy nước mũi, chảy nước mắt, ngứa mắt, viêm xoang, sổ mũi theo mùa, mẩn ngứa, viêm mũi dị ứng.

Liều dùng

  • Người lớn và trẻ em trên 12: uống 1 viên/ lần, ngày 2 lần.
  • Trẻ em 6 – 12 tuổi: uống ½ viên/ lần, ngày 2 lần.

Cách dùng:

  • Dùng bằng đường uống.

Không sử dụng trong trường hợp sau (Chống chỉ định)

  • Trẻ em dưới 6 tuổi.
  • Quá mẫn cảm với thành phần thuốc.
  • Không dùng cho phụ nữ có thai và cho con bú.

Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ)

  • Mệt, nhức đầu, chóng mặt, bí tiểu, khô miệng, rối loạn tiêu hóa, viêm dạ dày, táo bón, viêm tụy, thay đổi huyết học.

Tương tác với các thuốc khác

  • Chưa có báo cáo

Lưu ý khi sử dụng (Cảnh báo và thận trọng)

  • Thuốc này có thể gây các phản ứng phụ trên da mặc dù tỉ lệ mắc phải là không cao như: Hội chứng Steven-Jonhson, hội chứng hoại tử da nhiễm độc hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính.

Bảo quản

  • Nơi khô ráo, thoáng mát.
Xem thêm
Thuốc giảm đau SaVi Day 100 viên

Dược sĩ Đại học
Nguyễn Thị Hồng Ân

Đã duyệt nội dung

Tốt nghiệp Khoa Dược trường Đại Học Cần Thơ. Có nhiều năm kinh nghiệm công tác trong lĩnh vực Dược phẩm. Hiện đang là Dược sĩ tại Nhà thuốc Para Pharmacy