Chúng tôi mong muốn hiển thị cho bạn thông tin sản phẩm chính xác. Nội dung, các nhà sản xuất và những gì cung cấp bạn thấy ở đây và chúng tôi chưa xác minh điều đó. Từ chối trách nhiệm

Thành phần

Hoạt chất: Carbocistein 200mg

Công dụng (Chỉ định)

  • Điều trị các bệnh lý có đờm nhầy quánh như bệnh phổi tắc nghẽn mãn tính, ho mạn tính.

Liều dùng

  • Trẻ em từ 2-5 tuổi, 1-2 gói/ngày.
  • Trẻ em từ 6-12 tuổi: 1 gói/lần, 3 lần/ngày.

Cách dùng

  • Thuốc dùng đường uống.

Quá liều

  • Dùng quá liều carbocistein gây ra đau bụng.
  • Xử trí: điều trị triệu chứng. Chưa có ghi nhận về biện pháp giải độc đặc hiệu.

Không sử dụng trong trường hợp sau (Chống chỉ định)

  • Quá mẫn cảm với các thành phần của thuốc.

Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ)

  • Buồn nôn, khó chịu, chảy máu đường tiêu hóa
  • Phát ban da, ngứa, sưng (đặc biệt là ở mặt, lưỡi, cổ họng) chóng mặt, khó thở,…

Tương tác với các thuốc khác

  • Chưa có ghi nhận vè các thuốc có tương tác với carbocistein.

Lưu ý khi sử dụng (Cảnh báo và thận trọng)

  • Người bệnh có tiền sử loét dạ dày – tá tràng vì nguy cơ thuốc tiêu nhày có thể phá hủy hàng rào niêm mạc dạ dày,.
  • Phụ nữ có thai: chưa có tài liệu khoa học chứng minh tính an toàn khi dùng thuốc cho phụ nữ mang thai. Do đó, tốt nhất không nên dùng thuốc, đặc biệt trong 3 tháng đầu của thai kỳ. Nếu cần thiết, hỏi ý kiến bác sĩ trước khi dùng.
  • Phụ nữ đang cho con bú: chưa có tài liệu chứng minh thuốc được sữa mẹ và gây hại cho trẻ bú mẹ. Tuy nhiên tốt nhất không nên dùng thuốc cho đối tượng này để đảm báo an toàn tuyệt đối cho trẻ.
  • Tác động của thuốc đến khả năng lái xe và vận hàng náy móc: thuốc không ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc.

Bảo quản

  • Nơi khô ráo, thoáng mát.
Xem thêm
Thuốc ho Imexpharm Carbocistein 200mg 30 viên

Dược sĩ Đại học
Nguyễn Thị Hồng Ân

Đã duyệt nội dung

Tốt nghiệp Khoa Dược trường Đại Học Cần Thơ. Có nhiều năm kinh nghiệm công tác trong lĩnh vực Dược phẩm. Hiện đang là Dược sĩ tại Nhà thuốc Para Pharmacy