Chúng tôi mong muốn hiển thị cho bạn thông tin sản phẩm chính xác. Nội dung, các nhà sản xuất và những gì cung cấp bạn thấy ở đây và chúng tôi chưa xác minh điều đó. Từ chối trách nhiệm

Thành phần

  • Dexchlorpheniramine 2mg
  • Tá dược vừa đủ 1 viên nén

Công dụng (Chỉ định)

  • Ðiều trị triệu chứng các biểu hiện dị ứng khác nhau: viêm mũi theo mùa hoặc quanh năm, viêm kết mạc, mề đay.

Liều dùng

  • Trẻ 2 – 6 tuổi: 1 mg x 3 – 4 lần/ngày.
  • Trẻ 6 – 12 tuổi: 1 mg x 2 – 3 lần/ngày.
  • Người lớn & trẻ > 12 tuổi 2 mg x 3 – 4 lần/ngày.

Cách dùng

  • Dùng đường uống

Không sử dụng trong trường hợp sau (Chống chỉ định)

  • Quá mẫn với thành phần thuốc. Glaucom góc đóng. Bí tiểu do rối loạn niệu đạo tuyến tiền liệt. Trẻ < 6 tuổi.
  • Chống chỉ định tương đối: phụ nữ cho con bú.

Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ)

  • An thần, ngủ gà; tác động cholinergic; hạ huyết áp tư thế; rối loạn thăng bằng, chóng mặt, giảm trí nhớ…

Tương tác với các thuốc khác

  • Rượu, thuốc ức chế hệ thần kinh trung ương, atropine & các chất atropinic.

Lưu ý khi sử dụng (Cảnh báo và thận trọng)

  • Người lớn tuổi (hạ huyết áp tư thế, chóng mặt, an thần; táo bón mạn tính; phì đại tuyến tiền liệt). Người suy gan, suy thận nặng, phụ nữ có thai.

Bảo quản

  • Nơi khô ráo, thoáng mát.
Xem thêm
Thuốc kháng dị ứng Vacopharm Vaco Pola 2 30 viên

Dược sĩ Đại học
Nguyễn Thị Hồng Ân

Đã duyệt nội dung

Tốt nghiệp Khoa Dược trường Đại Học Cần Thơ. Có nhiều năm kinh nghiệm công tác trong lĩnh vực Dược phẩm. Hiện đang là Dược sĩ tại Nhà thuốc Para Pharmacy